ไฟที่คีย์บอร์ด เปิดยังไงคะ

judgingfon's picture
8
ใครรู้วิธีเปิดไฟที่คีย์บอร์ด และตั้งค่าไฟที่คีย์บอร์ด รบกวนด้วยนะคะ เพราะว่า หาวิธีเปิดไม่เจอค่ะ ขอบคุณค่ะ

monstop's picture
104
เพิ่มแสงคีย์บอร์ดตรงปุ่มF6

เพิ่มแสงคีย์บอร์ดตรงปุ่ม F6 เหนือปุ่มเลข 6 นะครับลดแสงก็ปุ่ม f5 ครับ
แล้วตั้งค่าได้ใน system preferences แล้วกดไปที่ keyboard นะครับ
ติ๊กถูกหน้า illuminate keyboard in low light conditions นะครับ คิดว่าน่าจะได้

judgingfon's picture
8
ขอบคุณค่ะ แต่ว่า

ขอบคุณค่ะ แต่ว่า ยังหาวิธีเปิดไม่ได้อยู่ดีอ่าค่ะ ปุ่ม F6 ที่กด กดแล้วเป็นไฟหน้าจออ่าค่ะ ไม่ใช่ไฟคีย์บอร์ด ก่อนอื่น มีวิธีเปิด ทำให้คีย์บอร์ดมีไฟมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

monstop's picture
104
แสงหน้าจอมันปุ่ม F1-F2

แสงหน้าจอมันปุ่ม F1-F2 ไม่ใช่หรอครับ?
แล้ว F5-F6เป็นไฟคีย์บอร์ด
ถ้าทำตามวิธีที่บอกไม่ได้คงต้องรอผู้รู้ท่านอื่นแล้วอ่าครับ
ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน