ใช้โปรแกรมอันไหนที่ฟอนด์ไม่โดด และเอาไฟล์ไปเปิดได้แบบไม่มีปัญหา

Montfleur's picture
4
ต้องทำรายงานแล้วต้องส่งไปให้เพื่อน แล้วมักเจอปัญหาว่าทำจากเครื่องแมคแล้วพอไปเปิดเครื่องพีซี ฟอนต์ จะโดด
พอจะมีโปรแกรมอันไหน ไหมค่ะที่ใช้กับเครื่องเราแล้วก็ไม่มีปัญหากับเครื่องพีซี

ใช้งานพวกออฟฟิศต้องใช้โปรแกรมอะไรค่ะที่จะไม่มีปัญกาแบบนี้

nickoe's picture
4320
ทำไม่ได้ครับ

มันมีปัญหาการตัดคำครับ
แต่ละโปรแกรมมันใช้ไม่เหมือนกัน
เอาไปต้องจัดหน้าใหม่อยู่ดี

ถ้าต้องส่งงานต่อจริงๆ
แนะนำให้ลง windows เป็น 2os
แล้วไปใช้ office ในนั้นเอาครับ

วิธีลง windows มีหลายวิธีลองหาข้อมูลในเวบดูก่อนนะครับ